คุณชอบเสียงพากษก์ตัวละครตัวไหนที่สุด?

Share
    Lambda-Delta
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 84
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -249
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 35
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/08/2010
    เหรียญ เหรียญ :

คุณชอบเสียงพากษก์ตัวละครตัวไหนที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by Lambda-Delta on Tue Feb 01, 2011 10:25 pm

คุณชอบเสียงพากษก์ตัวละครตัวไหนที่สุด ถ้ารู้ชื่อนักพากษ์ก็บอกมาเลย เรารอให้คะแนนคุณอยู่
    Inamotik
    DJ
    DJ

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 9
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -38
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 3
    วันเกิด วันเกิด : 22/07/1984
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 31/10/2010

Re: คุณชอบเสียงพากษก์ตัวละครตัวไหนที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by Inamotik on Tue Feb 01, 2011 11:40 pm

Hirano Aya กับ Hanazawa Kana แม้คนแรกจะลดบทบาทพากย์แล้วแต่ยังชอบไม่เสื่อมคลาย

ที่มาแรงแซงโค้งก็คนพากย์อาซึเนียวในK-ON ตอนนี้งานเยอะจริงๆ
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

Re: คุณชอบเสียงพากษก์ตัวละครตัวไหนที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Wed Feb 02, 2011 12:41 am

เหมือนผมเลย

Hirano Aya กับ Hanazawa Kana ชอบ 2 คนนี้ที่สุด

ผมก็ชอบหลายคนนะ ทั้ง Horie Yui(ฉายานักพากษ์พันเสียง)

Chiwa Saito

Chihara Minori (เพราะพากษ์นางาโตะ ยูกิ)

หลักๆก็นี่แหละครับ

ปล. สงสัยมานานแล้ว Kugimiya Rie ที่เราๆท่านๆรู้จักกันดี เค้ามีความเกี่ยวข้องอะไรกับ ณเดขญ์ คุกิมิยะ หน้าหล่อบ้าน

เรารึเปล่าครับ?

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor
    looknung
    Semi Pro
    Semi Pro

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 280
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 94
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 38
    วันเกิด วันเกิด : 23/02/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/10/2010

ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Rin-Len

ตั้งหัวข้อ by looknung on Wed Feb 02, 2011 1:26 am

ฮ่าๆ ตัวละครที่เสียงโมเอะๆและเซ็กซี่ๆ(หมายถึงเสียงอ่านะ ว่างั้นมั้ง ฮา)

ยกตัวอย่าง C2 =w=b
    リアス・グレモリー
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 53
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 113
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 55
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/08/2010
    ตัวละคร ตัวละคร :

ตั้งหัวข้อ by リアス・グレモリー on Wed Feb 02, 2011 3:47 pm

หึหึ

ไม่ต้องบอกหรอก เห็นชื่อแล้วจำเลยนั้นก็คือ チェルシー . アーコット (Chelsea Arcot) จากAnime และ Game Shukufuku no Campanella หรือชื่อเกมส์ "La Campanella Della Benedizione" (PC) ซึ่งตัวเกมส์กว่าจะลงได้ =[]=แกะวิธีลงด้วยตนเอง
    ตัวเกมส์
    v
    v
    v
    v

คนพากษ์ก็คือ Natsuki Miyakawa เรื่องเสียง สำหรับผมนั้น ได้อารมณ์(ไม่หื่น)มาก ชอบเสียงของเธอมาก ถึงแม้จะไม่โมเอะ ก็เหอะ แต่ตรูชอบเฟ้ย!

ปล.ตรูชอบด้วยใจรักของตรู ไม่หื่นนะเฟ้ย
    ปล2. เป็นตัวละครตัวแรกที่ทำให้ผมหัดเขียน ภาษาญี่ปุ่น ส่วนน้องอุด้งเกะ นั้น ไม่ได้หัดเขียน
    ปล3. เป็นตัวละครที่ตรูต้องการฟริกเกอร์ ของแท้จาก JP (ราคาเท่าไรไม่รู้) โดยไม่แกะกล่อง ตอนนี้ก็กำลังฝากซื้ออยู่ =w=
    ปล3.5. ถ้าสั่งซื้อข้ามชาติ ตรูตังค์หมดแน่
    ペンギン王
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 79
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 150
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 14
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 02/10/2010

ตั้งหัวข้อ by ペンギン王 on Thu Feb 03, 2011 2:58 pm

ชอบที่ Noto Mamiko พากย์

"เสียงโมเอ้เดสึวะ"
    kirayamatosd
    Senior
    Senior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 80
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -212
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 08/12/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Kotiya Sanae

ตั้งหัวข้อ by kirayamatosd on Sat Feb 05, 2011 9:57 am

Nymph จาก Sora no Otoshimono ครับ ส่วนนักพากษ์ก็ Nomizu Iori <<ชอบเสียงนี้มากๆครับ

Secrets
    ผู้มาเยือน

โพส์เพื่อยืนยันคับ

ตั้งหัวข้อ by Secrets on Sat Feb 05, 2011 4:12 pm

ก็ยัง งง

blockhac
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by blockhac on Sun Feb 06, 2011 2:29 pm

ชอบเสียงพากย์ ของ Shana ใน Shakugan no Shana-Tan (OVA) อะครับผม น่ารักดี อิอิ
    โดยเฉพาะคำว่า "อุรุไซ" :cheers:

ปล.Username blockhack 8/10

popcorn.
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by popcorn. on Mon Feb 07, 2011 8:07 pm

Yui horie ทุกตัวละครที่พากย์เลย

ID popcorn :twisted:

kensarut
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by kensarut on Sat Feb 12, 2011 8:40 pm

ผมชอบ เสียง ของ nanasaki ai ในเรื่อง amagami รู้สึกคนภาค น่าจะ เป็น CV: Yukana นะครับ

ปล.ID ผม มันเป็น kensarute นะครับ ไม่รู้ทำไม พิมพ์ e ในนั้นไม่ขึ้น กำลัง งง อยู่ -.-

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Tue Feb 22, 2011 4:49 am

ต้อง "คานะจัง" หรือ ฮานาซาวะ คานะ เลยครับตอนนี้! ตอนนี้ผมหลงไหลน้ำเสียงของเธอจนหัวปักหัวปำแล้ว!ไม่ว่าเธอรับบทพากย์เป็นตัวละครคนใด ก็ทำเอาผมหลงไหลในน้ำเสียงของเธอได้ทุกที ไม่ว่าจะเป็น

- เคียวโนะ ริทสึมิ / Tokimelki Memorial 4

- ทาจิบานะ คานาเดะ / Angel Beats!

- นาเดโกะ / Bakemonogatari

- คุโรเนโกะ / Oreimou

โดยเฉพาะอย่างยิ่งในบทของเคียวโนะ ริทสึมิ และ ทาจิบานะ คานาเดะนั้น ทำเอาผมหลังไหลในน้ำเสียงของเธอเลยจริงๆ ทำให้ตอนนี้ ไม่ว่าคานะจังจะรับบทพากย์แบบไหน ผมก็เริ่มที่จะจำน้ำเสียงเธอได้แล้วล่ะ

ID : TUM / Nijino Saki FC.
    kanadezaza
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 61
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -83
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 23/01/1998
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/03/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Tachibana Kanade

ตั้งหัวข้อ by kanadezaza on Tue Mar 29, 2011 1:10 pm

ผมก็ชอบคานาเดะนะ แต่ไม่รู้คนพากษ์คือใคร โหวตคานาเดะเต็มที่
    shirahime
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 23
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -39
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 27/12/1993
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 27/02/2011

ตั้งหัวข้อ by shirahime on Fri Apr 01, 2011 2:05 pm

ชอบเจ้เจ็ดค่ะ Nana Mizuki เสียงเธอเทพเหลือเกิน
    ร้องเพลงก็เพราะเหลือหลาย T T
    พากษ์ให้หลายคนคงไล่มาไม่หมด แต่ที่ชอบๆก็มีของ
    Alois Trancy / Kurashitsuji II
    Fate Testarossa / Nanoha
    Colette Brunel / Tales of Symphonia
    Hyuga Hinata / Naruto

ส่วนนักพากษ์ไทยที่ชื่นชอบก็คุณอิทธิพล มามีเกตุ
    ที่พากษ์เสียงอัสรัน , ลูลูช , ลูฟี่ , นางิ โซอิจิโร่
    แบบว่าชอบจริงๆนักพากษ์ไทยคนนี้
    เป็นนักพากษ์ไทยคนแรกที่ยอมรับว่าเสียงเจ๋งมาก!
    peach170
    DJ
    DJ

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 72
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -164
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/02/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Kotiya Sanae

ตั้งหัวข้อ by peach170 on Sun May 15, 2011 4:24 pm

ส่วนตัวผมชอบเสียงพากษ์ของ kazugano sora/yosuga no sorคa ครับ

คุณ Shiranami Haruka พากษ์ครับ
    destinystrom
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 25
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -14
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : -1
    วันเกิด วันเกิด : 11/01/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/05/2011

ตั้งหัวข้อ by destinystrom on Wed May 25, 2011 11:17 pm

ผมชอบ Sae จัง จาก amagami ss อะ
    HINATA
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 26
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -112
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 26/05/2011

ตั้งหัวข้อ by HINATA on Thu May 26, 2011 6:47 am

Hirano Aya ติดใจตอนพากษ์ฮารุฮิ กับ โคนาตะ
    rubielcares
    Senior
    Senior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 97
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 54
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 07/11/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/11/2010

ตั้งหัวข้อ by rubielcares on Tue Aug 09, 2011 9:58 pm

ชอบของจตุรซึนครับ = Rie Kugimiya

ชอบของมิลฮิและไออ้อน ไมเด้น แจนนู(ชาร์แมนคิง) = Yui Horie

และของ Haruhi = Aya Hirano
    BlueExO2C!$Tz
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 43
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 90
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 53
    วันเกิด วันเกิด : 28/09/1999
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 04/12/2011

ตั้งหัวข้อ by BlueExO2C!$Tz on Mon Dec 05, 2011 10:19 pm

Hirano Aya ครับ
    Ojicon_OpazzZZ
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 19
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 21
    วันเกิด วันเกิด : 30/05/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 03/04/2012
    เหรียญ เหรียญ : ที่วางเหรียญ

ตั้งหัวข้อ by Ojicon_OpazzZZ on Thu Apr 05, 2012 5:34 pm

ชอบเสียง สูโอ ทามากิ ใน oran(เขียนงี้ป่าวไม่รุง่ะ) highscool hostclub
    ตอนที่ 9 ร้องเพลงเสียงเพี้ยนๆ ฮาดี เเต่พอร้องเพลงเเบบจริงจัง เสียงดีมากกกก

ส่วนไอดอลเลย คือ Kugiyama Rie ภาค kagura ใน gintma
    เสียงใสๆ น่ารัก ทำลีลาเหมือนพวกคนจีนๆ เงี่ยะ สุดยอดเลย nm_16
    Ojicon_OpazzZZ
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 19
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 21
    วันเกิด วันเกิด : 30/05/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 03/04/2012
    เหรียญ เหรียญ : ที่วางเหรียญ

ตั้งหัวข้อ by Ojicon_OpazzZZ on Thu Apr 05, 2012 5:35 pm

อ๋อ ลืมบอกไป
    คนที่พากษ์เป็น ทามากิ คือ miyano mamoru

เวลาขณะนี้ Thu Dec 14, 2017 7:13 am