มาแนะนำตัวกันเถอะ

Share
    natzume
    Amateur
    Amateur

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 160
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 448
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 47
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 05/08/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Kurotsuchi Mayuri

ตั้งหัวข้อ by natzume on Sat Feb 05, 2011 12:57 am

กฏกติกามาร ยาญาติ ดังนี้ครับ

ID :
    ชื่อ :
    ชื่อเล่น :
    เพศ : (ถ้าสับสนรึไม่แน่ใจก็เอาเป้นอันที่อยากจะเป็นละกัน ^ ^)
    งานอดิเรก :
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :
    อนิเมะเรื่องโปรด :
    คำแนะนำตัว : (อะไรก็ได้ครับ อย่าก้อบแปะชาวบ้านมาก็พอ)

ประมานนี้ล่ะครับ มาแนะนำตัวกันนะฮร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

??????
    ผู้มาเยือน

Re: มาแนะนำตัวกันเถอะ

ตั้งหัวข้อ by ?????? on Sat Feb 05, 2011 1:54 am

ID : gttle
    ชื่อ : ไม่บอกได้ป่าวครับ
    ชื่อเล่น : เติ้ล
    งานอดิเรก : เล่นดนตรีครับ
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : แนวโรบ๊อทครับ
    อนิเมะเรื่องโปรด : gundam / macross f
    คำแนะนำตัว : พึ่งมาใหม่ครับยังงงๆอยู่ครับไม่ค่อยรู้เรื่องเลย user ยังไม่ผ่านเลยครับ 555

alover01
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by alover01 on Sat Feb 05, 2011 8:18 pm

ID : alover017
    ชื่อ : ....
    ชื่อเล่น : ไอช์
    งานอดิเรก : เล่นเกม ดู การตูน
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : IS
    อนิเมะเรื่องโปรด : IS Infinite Stratos Sora no otoshimono Angle Beats
    คำแนะนำตัว : หวัดดีครับ

gunkung1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gunkung1 on Sun Feb 06, 2011 5:04 pm

ID :gunkung12
    ชื่อ :นฤนาท
    ชื่อเล่น :กัน
    งานอดิเรก : เล่นเกมดูตูน
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :One piece
    อนิเมะเรื่องโปรด :One piece
    คำแนะนำตัว : ไม่หล่อแต่งามไส้

ID : gunkung12 8/10

???????A
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????A on Mon Feb 07, 2011 5:42 pm

999ดอก

kaito
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by kaito on Wed Feb 09, 2011 5:50 pm

ID : peace
    ชื่อ : ศุกภณัฐ
    ชื่อเล่น : พีซ
    งานอดิเรก : ดูอนิเมะไปเรื่อย+เล่นสเก็ต
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : angel beats
    อนิเมะเรื่องโปรด : angel beats
    คำแนะนำตัว : ถึงน่าผมจะไม่หล่อแต่หัวใจผมหล่อมาก^^อิอิ

swat2536
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by swat2536 on Thu Feb 10, 2011 4:07 pm

ID : sasae_sasae
    ชื่อ ไม่บอก
    ชื่อเล่น:เรียกเต่าแล้วกันนะ
    เพศ ชาย
    อายุ 18+ ตลอดกาล
    หมายเหตู ขอเมะมดูหน่อยนะคะ ชอบเมะทุกเรท เว้น เมะสายยันเดเระ ดูแล้วจิตตก

kensarut
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by kensarut on Sat Feb 12, 2011 8:36 pm

ID :kensarute
    ชื่อ :ศรุติ (นามสกุลขอ อุบไว้นะ)
    ชื่อเล่น :เคน
    เพศ : ชาย 100% ครับผม(ชอบ ผู้หญิงเท่านั้นนะ แต่เพศ 3เป็นเพื่อนกันได้ เกินเพื่อนไม่ไหว)
    งานอดิเรก :ร้องเพลง เล่นดนตรี เล่นกีฬา บอล / ทริคกิ้ง (ตีลังกาไปมา รู้จักกันป่าว)
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :gundam 00,amagami (ไม่เคยเล่นเกมส์ + ดู anime นะ เคยอ่านแต่ manga)
    อนิเมะเรื่องโปรด :ถ้าเอาจริงๆ ก็คงเป็น gundam แหละครับ แต่ ก็มี amagami อยู่ลึกๆ *-*
    คำแนะนำตัว : แนะนำตัวไม่เก่ง Sarute Yamubol เฟสบุ๊คผม นะ ยินดีที่รุจัก (ถ้าแอดไปผมไม่รับ ส่ง ข้อความไปบอกด้วย ว่ามาจากเว็บนี้ *-*)

munuku
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by munuku on Sun Feb 13, 2011 11:48 am

ID : munukuji
    ชื่อ : --
    ชื่อเล่น : อาม
    งานอดิเรก : ไม่มี นั่ง นอน อ่านดูฝัน การ์ตูน
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : แฟนซี ลึกลับ หวานๆ ขมๆ (ถ้านางเอกออกกแนว ซึนดาเระ) โอเคหมด
    อนิเมะเรื่องโปรด : โปรดเกือบทุกเรื่อง
    คำแนะนำตัว : (ตราบทีโลกยังไม่สิ้น ก็จะมีอนิเมะคู่กะเราตลอดไป)

nn1234
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by nn1234 on Thu Feb 17, 2011 4:58 pm

ID :zzzk1234
    ชื่อ : .......................
    ชื่อเล่น :ป๊อป
    งานอดิเรก : ดูanime เล่นnet
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : ที่จริงก็ดูได้หมด ไม่เน้น
    อนิเมะเรื่องโปรด : Vampire Knight /Vampire Knight Guilty
    คำแนะนำตัว : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
    toma000009
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 3
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -4
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 01/01/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/02/2011

ตั้งหัวข้อ by toma000009 on Fri Feb 18, 2011 10:27 pm

ID :toma000009
    ชื่อ :พลากร
    ชื่อเล่น :ปาร์ค
    งานอดิเรก :ดูอนิเมะ/เล่นเกมส์
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :ดูได้ทุกแนวคับ
    อนิเมะเรื่องโปรด :Star Driver/motto To-Love-Ru/IS Infinite Stratos
    คำแนะนำตัว :เป็นมิตรกับคนคับ :o (ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะคับ)

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Mon Feb 21, 2011 2:27 pm

ID : TUM / Nijino Saki FC.

ชื่อ : ตั้ม

ชื่อเล่น : ตั้ม

งานอดิเรก : ดูเมะ , ฟังเพลง , เข้าเน็ต , นอน

แนวการ์ตูนที่ชอบ : ฮาเร็ม( แต่ไม่ Nice Boat ) , ยูริ ( ต่อต้านยาโอย ) , ชอบสาวเอ๋อ

อนิเมะเรื่องโปรด : ทุกเรื่องจากค่าย Key ( โดยเฉพาะ Clannad )

คำแนะนำตัว : ใครที่เป็นแฟนๆของซีรี่ย์เกม Tokimeki Memorial ก็เข้ามาคุยได้นะ

ID : TUM / Nijino Saki FC.

phutawan_tan
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -12
    วันเกิด วันเกิด : 22/07/1993
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 28/02/2011

ตั้งหัวข้อ by phutawan_tan on Mon Feb 28, 2011 1:13 am

ID : phutawan_tan
    ชื่อ : ไม่บอกน้า อย่าโกดกัน ๕๕๕๕
    ชื่อเล่น : ภู
    งานอดิเรก : เล่นกีฬา
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : มีหลายแนวอ่ะ ไม่รู้ว่าเรียกว่าไรมั่งอ่ะ ๕๕๕
    อนิเมะเรื่องโปรด : fate stay night, naruto, princess lover
    คำแนะนำตัว : ก็หวัดดีครับทุกคน ชื่อเล่นก็บอกไปแล้วนะ อยากจะขอสมัครเป็นเพื่อนๆในบอร์ดนี้อีกคน ถ้าพูดถึงประสบการณ์ในด้านพวกนี้(อนิเมะ)ก็คงเปรียบเสมือทารกมั้ง แต่แบบ ก็สนใจอ่ะ มันเป็นสิ่งนึงที่มีแรงดึงดูดที่น่าประหลาด น่าสนใจ-ติดตาม ก็เท่านี้มั้ง อยากรู้จักทุกๆคนคับ มีไรก็คุยได้นะครับ ฝากตัวด้วย!! =]
    katana_sword
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 56
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -30
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 3
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 02/03/2011
    เหรียญ เหรียญ :

ตั้งหัวข้อ by katana_sword on Thu Mar 03, 2011 11:58 am

ID : katana_sword
    ชื่อ : ความลับจ๊ะ
    ชื่อเล่น : นัท
    งานอดิเรก : ดู anime เล่นเกมส์
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : Ecchi,Yuri,Halem,Love comedy,Maid,Nekomimi,Siscon
    อนิเมะเรื่องโปรด : To aru majutsu no Index,Kami nomizo shiru sekai
    คำแนะนำตัว : สวัสดีทุก ๆ ท่านจ้า ^/\^ เราสนใจแต่ สาว 2D เท่านั้นนะ ^^
    gene
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 10
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 1
    วันเกิด วันเกิด : 12/12/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/03/2011

ตั้งหัวข้อ by gene on Mon Mar 07, 2011 9:22 am

ID :ไม่รู้ครับ!!!
    ชื่อ :ไม่บอกครับ!!!
    ชื่อเล่น :จีน เรียกแค่นี้พอ
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :เอโระเกะ การ์ตูนแนวโมเอ้ๆ
    อนิเมะเรื่องโปรด :เยอะแยะ
    คำแนะนำตัว : มนุษย์อย่างพวกเจ้านั้นย่อมมีกาตรโกหกและคำพูดโป้ปด
    เป็นของคู่กายเสมอ การที่มนุษย์จะไม่โกหกเลยสักครั้งนั้นเปนไปไม่ได้
    shirahime
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 23
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -39
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 27/12/1993
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 27/02/2011

ตั้งหัวข้อ by shirahime on Mon Mar 07, 2011 3:44 pm

ID : shirahime
    ชื่อ : อุบไว้ไม่ว่ากันนะจ๊ะ >_<~
    ชื่อเล่น : shirahime
    งานอดิเรก : แต่งนิยาย ดูเมะ อ่านคอมมิค ฟังเพลง เล่นเกมส์~
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : แฟนตาซีเลือดสาด ฆ่าล้างบาง (โดยเฉพาะ Yaoi ช๊อบ ชอบ)
    อนิเมะเรื่องโปรด : Kuroshitsuji , Gundam Seed Destiny , Star Driver , Macross Frontier
    คำแนะนำตัว : ฮาย~ อนิเมะคือชีวิต คอมมิคคือวิญญาณ yaoiคือหัวจาย~!!

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า~

เราเล่นเกม Pangya ใครเล่นก็มาคุยกันได้น้า

MuZUki nana
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 30/04/2011

ตั้งหัวข้อ by MuZUki nana on Sat Apr 30, 2011 6:06 pm

ID :MiZuki nana
    ชื่อ :มิซูกิ
    ชื่อเล่น :นานะ จ้า >_<
    งานอดิเรก : ชอบดู Anime ฟังเพลง Anime แต่งคอสเพลย์ *-* (นานๆทีอ่านะ)
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : ชอบทุกแนว ส่วนจะชอบแฟนซี
    อนิเมะเรื่องโปรด : โปรดมันทุกเรื่องเลยค่ะ!!! >_< (โฮะๆๆๆๆๆ)
    คำแนะนำตัว : เราเป็นคนไม่ค่อยสวย และเป็นคนที่ใจร้ายค่ะ ชอบดูอนิเมะและนอนถ่ายรูปคอสเพลย์(แบบสุดๆ)
    กินน้ำส้มเป็นชีวิต เห็นหนุ่มหล่อแล้วต้องวิ่งเข้าหา (แอร๊ย) ขอบคุณที่อ่านจนจบนะค่ะ โฮะๆๆๆ *0*

catty13597
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 14/10/2011

ตั้งหัวข้อ by catty13597 on Sat Oct 15, 2011 2:36 pm

ID :catty13597
    ชื่อ : นคนันทินี จุลกศิลป์
    ชื่อเล่น : ต้นน้ำ
    งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน+ฟังเพลง+ดูการ์ตูน+เล่นคอม
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : love comedy
    อนิเมะเรื่องโปรด : S.A
    คำแนะนำตัว : บ้า ต๊อง เซ่อ โง่ จบ!!
    kwannch
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 16
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 10
    วันเกิด วันเกิด : 08/04/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/10/2011

ตั้งหัวข้อ by kwannch on Tue Oct 18, 2011 8:40 pm

ID : kwannch
    ชื่อ : -
    ชื่อเล่น : kwan
    งานอดิเรก : read comic
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : etc
    อนิเมะเรื่องโปรด : angle beats,suzumiya Haruhi
    คำแนะนำตัว : hi!~ our otaku nice to meet you<3

inwbcc555
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 19
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 20
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 06/10/2011

ตั้งหัวข้อ by inwbcc555 on Tue Oct 18, 2011 11:59 pm

ID :inwbcc555
    ชื่อ :...
    ชื่อเล่น : เน็กซ์
    งานอดิเรก :นั่งหน้าคอม
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :เรียลโรบอท โรแมนติก เรทนิดๆ
    อนิเมะเรื่องโปรด :กันดั้ม
    คำแนะนำตัว : สวัสดีครับ ใครเล่นsdgoทักทายกันหน่อยนะครับ ชื่อaegis0079 เหงามากไม่มีเพื่อนเล่นเลย
    pattymu31
    Rookie
    Rookie

จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -5
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/10/2011

ตั้งหัวข้อ by pattymu31 on Fri Oct 21, 2011 11:50 pm

ID :pattymu31
    ชื่อ :??
    ชื่อเล่น :เเพท
    งานอดิเรก : อัพเดตอนิเมะ
    แนวการ์ตูนที่ชอบ :มีหลายเเนวเลย เนื้อเรื่องสนุก+ลายเส้นสวยดูได้หมดจ้า
    อนิเมะเรื่องโปรด :Naruto One piece Bleach Reborn ...อีกมากมายเลยค่า
    คำแนะนำตัว : สนใจเมะทุกประเภท ที่ไหนมีเมะที่นั่นมีเรา ฮ่าๆ
    เป็นเด็กใหม่เพิ่งติดตามอนิเมะไม่นาน ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่า
    nanoha999
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 0
    วันเกิด วันเกิด : 31/07/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 15/06/2011

ตั้งหัวข้อ by nanoha999 on Sat Oct 22, 2011 2:29 pm

ID : nanoha999
    ชื่อ : วรัตถ์ สัยกิจ
    ชื่อเล่น : เฟท
    งานอดิเรก : ดูอนิเม
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : yuri loli
    อนิเมะเรื่องโปรด : Mahou shoujo lyrical nanoha , Dog days
    คำแนะนำตัว : ชื่อเฟทครับ ขอฝากตัวกับสมาชิกในบอร์ดทุกท่านด้วยนะครับ
    miki
    Rookie
    Rookie

จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -1
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/10/2011

ตั้งหัวข้อ by miki on Sat Oct 22, 2011 9:15 pm

ID :miki
    ชื่อ : -
    ชื่อเล่น : มิค
    งานอดิเรก :ดูเมะ เล่นเกมส์ ฟังเพลง~
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : หลายแนว
    อนิเมะเรื่องโปรด : หลายเรื่อง
    คำแนะนำตัว : สวัสดีครับมิคครับ ^^
    pokemake
    Rookie
    Rookie

จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 14/06/2011

ตั้งหัวข้อ by pokemake on Sun Oct 23, 2011 8:22 pm

ID : pokemake
    ชื่อ : make
    ชื่อเล่น : เมฆ
    งานอดิเรก : อ่าน,ดูการ์ตูน
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : ดูได้ทุกแนวยกเว้น Y
    อนิเมะเรื่องโปรด : เยอะมากอ่ะ
    คำแนะนำตัว : Love 2D nm_22
    CrimsonV
    Fan-Sub
    Fan-Sub

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 8
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 77
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 8
    วันเกิด วันเกิด : 19/05/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/10/2011
    เหรียญ เหรียญ :

ตั้งหัวข้อ by CrimsonV on Tue Oct 25, 2011 8:49 pm

ID : CrimsonV
    ชื่อ : Akira
    ชื่อเล่น : เชส
    งานอดิเรก : ทำซับครับ
    แนวการ์ตูนที่ชอบ : อืมม ชอบทุกแนวไม่ดราม่า
    อนิเมะเรื่องโปรด : เยอะมากล่าสุดก็ Mayo Chiki ครับ 555 nm_02

ก็ครับ ฝากตัวด้วยนะคับ สมาชิกในบอร์ดทุกคน nm_05

เวลาขณะนี้ Thu Dec 14, 2017 7:17 am