เกมร็อคแมน ภาคที่คุณชื่นชอบที่สุด?

Share
    CrossboneXXX
    Amateur
    Amateur

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 180
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -335
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 160
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/09/2010
    เหรียญ เหรียญ :

เกมร็อคแมน ภาคที่คุณชื่นชอบที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by CrossboneXXX on Sat Feb 05, 2011 12:04 pm

เกมร็อคแมนที่คุณชื่นชอบที่สุดในแต่ละ ตระกูลมีอะไรบ้างครับ
    สำหรับผมก็มี original ชอบrockman7 ที่สุด ก็มึนๆกับด่านสปริงแมน เด้งดึ๋งๆ = ="
    ภาคX ชอบX7ที่สุด ชอบตรงความยากและความท้าทาย ชอบบอสด้วย
    ภาคexe ชอบexe6ที่สุด ที่ชอบก็ตรงบีสต์เอ้าท์นี่ละเท่ดี และฟอร์เต้ภาคนี้ก็เก่งมากด้วย
    ภาคzero ชอบzero4

??????
    ผู้มาเยือน

Re: เกมร็อคแมน ภาคที่คุณชื่นชอบที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by ?????? on Sat Feb 05, 2011 12:21 pm

rockman ผมชอบภาค 2 เครือง fc ครับส่วน series อื่นไม่มีชอบเป็นพิเศษครับ

user gttle

Secrets
    ผู้มาเยือน

โพส์เพื่อยืนยันคับ

ตั้งหัวข้อ by Secrets on Sat Feb 05, 2011 4:09 pm

X5
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

Re: เกมร็อคแมน ภาคที่คุณชื่นชอบที่สุด?

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Sat Feb 05, 2011 4:35 pm

rockman ครับ

First impression^^

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor

alover01
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by alover01 on Sat Feb 05, 2011 8:20 pm

ชอบ ภาค แร็คแมน x5 ไอดี alover017
    natzume
    Amateur
    Amateur

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 160
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 448
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 47
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 05/08/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Kurotsuchi Mayuri

ตั้งหัวข้อ by natzume on Sun Feb 06, 2011 12:30 am

โดย ส่วนตัวชอบรอคแมน xxx ครับ (หาอ่านได้ตามเว็บโดจิน)

รอคแมนปะทะโรลจัง อะไรจะเกิดขึ้น

ไม่พอๆ มีฟอร์เต้เวอร์ชั่นสาวด้วยนะ

gunkung1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gunkung1 on Sun Feb 06, 2011 5:01 pm

ส่วนตัวผมชอบ ภาค 5 นะ ใส่สูตร เล่้นเพลินๆ ก้อสนุกเหมือนกัน

ID : gunkung12 6/10
    looknung
    Semi Pro
    Semi Pro

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 280
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 94
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 38
    วันเกิด วันเกิด : 23/02/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/10/2010

ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Rin-Len

ตั้งหัวข้อ by looknung on Sun Feb 06, 2011 10:09 pm

MEGAMAN ครับ

เอ....นับเป็นร็อคแมนมั้ยละเนี่ย = =

???????A
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ???????A on Mon Feb 07, 2011 5:39 pm

ทำตามที่บอกแล้วน่ะ

mikijung
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by mikijung on Mon Feb 07, 2011 8:26 pm

น่าจะx4 นะจ้า เพราะเห็นเพื่อนเล่นค่ะ

zaeizung
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by zaeizung on Thu Feb 10, 2011 6:56 pm

ID ZaEi

อ๋อ ผม ร็อค แมน ภาค 5 ครับ อิอิ สนุกดี เกราะมังกร สูตรแหลก

gearmua1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gearmua1 on Fri Feb 11, 2011 1:58 am

rockman ชอบภาค 7 ครับชอบเพราะชอบ สแลชแมน
    rockman x ชอบ x4 ชอบเกราะ ultimate
    ส่วน exe กับ zero นี่ไม่ได้เล่นครับ

id : gearmua

remember
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by remember on Mon Feb 14, 2011 8:12 am

ชอบ ภาค3ครับ สมัยเครื่องfamily com เมื่อ10กว่าปีที่แล้ว ชอบเวลาฉากที่ เฮียบรู๊ค โผล่มาช่วย ต้องมีเสียงเป่าใบไม้(หรือฮาโมนิคหว่า)ฟังดูคลาสสิคดี ถึงภสพจะไม่สวยแต่ชอบตรงการวางเนื้อเรื่องต่างๆในตัวเกม ลองไปหาเล่นกันดูนะครับ ถึงจะเก่าแต่ก็สนุกมาก+อินไปกับเนื้อเรื่องด้วย

ID:remember1 (ฝากตัวด้วยนะครับ)

shadow
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by shadow on Tue Feb 15, 2011 3:12 pm

ร็อคแมนออริจินอลชอบภาค7กับ8ครับ ระบบการเล่นสนุกดีมีความหลากหลายในการเล่นด้วย
    ซีรี่ย์X ชอบX4ครับ ถ้าถามผมนะผมว่าภาคนี้แหละสมบูรณ์ที่สุดแล้ว ภาคหลังๆมาชักจะเลอะๆยังไงชอบกล
    ซีรี่ย์exe ชอบexe6ครับ เหตุผลเดียวกับท่าน จขกท. ร่างบีสท์เท่มาก+ผลพวงเดิมที่ชอบหมาป่ากับอินทรีย์
    zeroชอบทุกภาคครับ เหตุผลที่ชอบทั้งหมดก็เพราะแต่ละภาคอาวุธที่ใช้ได้ไม่เหมือนกัน สนุกกับรูปแบบที่หลากหลาย
    ซีรี่ย์world ชอบภาคworld5ครับ พวกstardroidแต่ละตัวเท่มากและที่สำคัญไม่ใช่การงัดของเก่ามารวมแล้วขาย :P

ID:shadowaria

id >.<
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by id >.< on Tue Feb 15, 2011 11:29 pm

ที่ชอบก็มีภาค 4 ภาคที่ด็อกเตอร์โคแซ็คเป็นบอสใหญ่ เครื่อง FC
    ละก็ภาค 7 ที่มีโฟลเต้ละโหมดสู้กันเองที่ต้องใส่สูตร 1415 5585 7312 6251
    ละมั้งนะถ้าจำไม่ผิด ละกด LR ค้างละกด stsrt ของ SFC
    ละก็ภาค X1 ของ SFR ละ X4 ของ PS1
    นอกเหนือจากภาคพวกนี้ไม่ได้เล่นเลย ปิ๊บ~*
    id >.<

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Tue Feb 22, 2011 4:36 am

Rockman X ภาคแรกครับ ( ภาคหลังจากนั้นก็ไม่ได้เล่นแล้ว )

ID : TUM / Nijino Saki FC.
    destinystrom
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 25
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -14
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : -1
    วันเกิด วันเกิด : 11/01/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/05/2011

ตั้งหัวข้อ by destinystrom on Thu May 26, 2011 6:17 pm

ผมชอบ rckman X7 กับ X8 ครับภาคเจ็ดเนื้อเรื่องดีมากเลย ภาค8เล่นสนุกไม่สะดุดเลยครับ
    princeaok
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 32
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 1
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 21/06/2011

ตั้งหัวข้อ by princeaok on Tue Jun 21, 2011 7:14 pm

ภาค 6 ครับ เคลียร์ยากมาก ใครเคยเล่นเคลียร์แล้วหรือไปไกลๆจะรู้ครับ จะมีบอสดวงตาในเส้นมาม่า ต้องรอให้ตาออกมาถึงจะยิงได้ ยากมากครับ (เนื้อเรื่องก็สุดยอด เล่นร็อคแมน ตี ซีโร่ เล่นซีโร่ ตี ร็อคแมน ***สุดท้ายซีโร่มันก็ต้องรับเคราะห์อยู่ดีเพราะช่วยน้องให้พ้นจากซิกม่า)
    BlueExO2C!$Tz
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 43
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 90
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 53
    วันเกิด วันเกิด : 28/09/1999
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 04/12/2011

ตั้งหัวข้อ by BlueExO2C!$Tz on Mon Dec 05, 2011 10:22 pm

X7 ครับ

เวลาขณะนี้ Thu Dec 14, 2017 7:10 am