คุณคิดว่าอนิเมะเรื่องไหน จบยากที่สุดครับ ใน5 เรื่องนี้

Share

Poll

อนิเมะเรื่องไหน ใน5เรื่องนี้ จะจบเป็นเรื่องสุดท้าย

[ 19 ]
    35% [35%] 
    [ 8 ]
    15% [15%] 
    [ 19 ]
    35% [35%] 
    [ 5 ]
    9% [9%] 
    [ 3 ]
    6% [6%] 

คะแนนทั้งหมด: 54
    CrossboneXXX
    Amateur
    Amateur

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 180
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -335
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 160
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/09/2010
    เหรียญ เหรียญ :

คุณคิดว่าอนิเมะเรื่องไหน จบยากที่สุดครับ ใน5 เรื่องนี้

ตั้งหัวข้อ by CrossboneXXX on Wed Feb 09, 2011 12:01 pm

มาโหวตกันนะครับ คิดว่าอนิเมะเรื่องไหน ใน5 เรื่องนี้จะจบเป็นเรื่องสุดท้าย
    แต่สำหรับผมมันก็ตอบยากมากแฮะ คงเป็นโดราเอม่อน ละมั้งสำหรับผม
    (จบในที่นี้หมายถึงไม่มีตอนต่อไป ไม่มีภาคต่อแล้วนะครับ)
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

Re: คุณคิดว่าอนิเมะเรื่องไหน จบยากที่สุดครับ ใน5 เรื่องนี้

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Wed Feb 09, 2011 1:24 pm

บอกตามตรงนะครับ

นี่เป็นคำถามที่อาจไม่ได้คำตอบที่แน่นอนมากที่สุดก็ได้

เพราะเราหาเหตุผลที่จะมาบอกว่ามันจะจบจริงๆได้ยากมากกกก

เผลอๆจะยากกว่าพาบอลไทยไปบอลโลกด้วยซ้ำ (คงไมมีคนตามมาตื้บผมนะ - -')

ส่วนตัวขอโหวดโคนัน เพราะหมั่นไส้เป็นการส่วนตัว และหาเหตุผลอื่นไม่ได้จริงๆ^^

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor
    looknung
    Semi Pro
    Semi Pro

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 280
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 94
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 38
    วันเกิด วันเกิด : 23/02/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/10/2010

ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Rin-Len

Re: คุณคิดว่าอนิเมะเรื่องไหน จบยากที่สุดครับ ใน5 เรื่องนี้

ตั้งหัวข้อ by looknung on Wed Feb 09, 2011 8:01 pm

=w= โปเกม่อนอ่ะครับ มันมีมอนสเตอร์แปลกใหม่มาเรื่อยๆ

เห็นมันมีหลายภาคไม่ยักกะจบซะที(แถวมันไม่ซับซ้อนแบบโคนัน เลยดูได้สบาย)

แถมเกมส์ยังขายได้ดี+คนชอบเล่นเยอะ

โคนันมันเกมส์สืบสวนเล่นยากครับ(ภาษายุ่นที่ เอ๋อเป็นไก่ตาแตกเลย)

??????
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by ?????? on Thu Feb 10, 2011 12:49 am

โดราเอมอน ครับอ่านตั้งแต่อายุน้อยกว่า โนบิตะ ถึงตอนนี้อายุมากว่ามันหลายปีละมันยังไม่จบประถมเลย 5555

user gttle post 12

swat2536
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by swat2536 on Thu Feb 10, 2011 3:25 pm

โปเกมอน กับ กันดัม ไม่ว่ายังไง 2 เรื่องนี้ไม่มีทางจะจบแน่ตราบใดที่ยังทำเกมออกมาอย่างต่อเนื่อง
    เพราะเมะที่ทำมาจากเกมแหลได้เรื่อยๆๆ จริงๆๆ ไม่มีวันตายหรอก
    ผมพลทหารปลิง ไอดี sasae_sasae รายงานตัวครับผม

gearmua1
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by gearmua1 on Fri Feb 11, 2011 2:18 am

เลือกยากแฮะ งั้นขอโหวตให้ โดเรมอน ละกันครับ เรื่องเก่าแก่

id : gearmua

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Fri Feb 11, 2011 8:23 am

โดราเอม่อนครับ เพราะอีก 50 ปีข้างหน้า ก็จะไม่มีวันตายอย่างแน่นอน เป็นตำนานการ์ตูนอมตะไปแล้วเรื่องนี้

munuku
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by munuku on Fri Feb 11, 2011 6:55 pm

โดเรมอน คนเขียนก็ไปเกิดซะแล้ว อยุ่ที่ว่าทายาทจะมีไอเดียดีๆเป่า
    แค่เราว่า โปเกมอน น่าจะอยู่ยาวว่า โคนันอีก

shadow
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by shadow on Sat Feb 12, 2011 2:17 pm

ไม่รู้แฮะ เดายากครับแบบนี้
    โคนั้นเรื่องก็ยืดเยื้อซะ ไม่ได้เจอชายชุดดำซะที
    โดราเอมอนก็เป็นการ์ตูนอมตะนิรันดิ์กาลไปแล้ว
    โปเกมอนตอนนี้ไปถึงเทพเจ้าผู้สร้างและผู้ควบคุมสมดุลย์แล้ว ถ้าจะเอาเทพเป็นตัวตั้งของภาคก็คิดว่าอีกไม่นานคงจะหมดมุข
    กันดั้มกับยูกิมีต่อเรื่อยๆจนกว่าของจะขายไม่ได้นั่นแหละครับ แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้

ถ้าดูตามนี้แล้วก็คงเป็นโปเกมอนที่จบง่ายสุดนะ

ID:shadowaria

kensarut
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by kensarut on Sat Feb 12, 2011 8:24 pm

ผมว่า โดเรม่อน นะ เพราะพี่ผม อายุ 26แล้ว เค้ายัง ตกใจเลย โดเรม่อน รุ่นผมยังมีอยู่...

remember
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by remember on Sun Feb 13, 2011 7:22 pm

โหวต โคนัน ครับ เหมือนจะจบแต่ไม่จบสักทีจนตอนนี้เลิกตามเป็นที่เรียบร้อยเนื่องจากยาวเกิน :roll:

ID:remember1

id >.<
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by id >.< on Mon Feb 14, 2011 12:10 am

มีแต่เรื่องที่ขายได้ยาวทั้งนั้นเลย ปิ๊บ~*
    ดูๆแล้วน่าจะเป็นโดราเอม่อนนะ
    เพราะดูจากเรื่องอื่นแล้วมีสิทธิ์จบง่ายกว่า
    โคนัน จะยื้อได้ซักกี่น้ำ เพราะว่ายังไงๆก็ต้องเริ่มมีกระแสต่อต้านมาบ้างละว่า
    จะยื้อเรื่องไปปถึงไหน ไม่โตซักที
    กันดั้มนี้จบเป็นภาคๆ ถึงจะมีภาคต่อแต่ก็ไช่ตอนต่อกันเนื้อเรื่องคนละแบบแล้ว
    ก็ถือว่าไม่น่าเกี่ยว โปเกม่อนนี้ไปก่อนเพื่อนเลย ถึงจะมีหลายภาค แต่ก็น่าจะมีวันจบอยู่ดี
    แต่โดราเอม่อนนี้ ยาก
    ฟันธง โดราเอม่อน
    id >.<

tasannoy
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by tasannoy on Tue Feb 15, 2011 3:57 am

เป็นคำถามที่ตอบยากดีนะครับส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเรื่องพวกนี้คงไม่จบหรอก
    ถึงคนเขียนจะล่วงลับไปแล้วแต่ก็คงมีคนมาสานต่ออยู่ดีทำให้เรื่องพวกนี้
    คงไม่มีทางจบ
    ปล.นี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับไม่ถูกใจก็ขอโทษด้วย
    tasanoy5678

nuntiga
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by nuntiga on Tue Feb 15, 2011 10:27 am

จบยากพอๆกันเลยแฮะ

แต่น่าจะเป็นโรม่อน มากกว่า

เพราะดู ได้ทั้ง น้อง ผู้หญิง น้องผู้ชาย
    Sanooker191
    V.I.P
    V.I.P

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 80
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -143
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 20/07/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 04/01/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : Aisaka Taiga 4

ตั้งหัวข้อ by Sanooker191 on Thu Feb 17, 2011 4:08 pm

ผม ว่า โคนันครับ

TUM
    ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by TUM on Tue Feb 22, 2011 4:25 am

โดราเอม่อนนะ เพราะการ์ตูนเรื่องนี้อมตะจริงๆ สร้างแล้วก็สร้างอีก แถมมีภาคใหม่ๆฉายอยู่เรื่อยๆ

แต่ถ้าเป็นเนื้อเรื่องแบบความยาวต่อเนื่อง ผมว่าโคนัน

ID : TUM / Nijino Saki FC.
    shirahime
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 23
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -39
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 27/12/1993
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 27/02/2011

ตั้งหัวข้อ by shirahime on Sat Mar 05, 2011 1:07 pm

ถ้าไม่นับเป็นภาคๆแล้วคงจะเป็นโดราเอม่อนค่ะ
    แต่ว่าคนเขียนท่านไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าคนรุ่นหลังเขาจะสานต่อไปถึงไหนเท่านั้น

โปเกม่อนดูท่าทางพระเอกเราคงจะไม่ได้เป็นมาสเตอร์จวบจนวาระสุดท้ายเป็นแน่แท้ ก็เลยโหวตอันนี้ซะเลย

ส่วนกันดั้ม มันจบเป็นภาคๆ แต่ก็นะ ทุกภาคจะต้องขึ้นชื่อว่ากันดั้ม
    เพราะงั้นมันจะคงอยู่ต่อไป ตราบเท่าที่เหล่าอาจารย์ทั้งหลายท่านจะสรรหามาได้

ยูกิก็เหมือนกันดั้มแหละ แต่มันก็มีโยงเนื้อหาเล็กน้อยถึงปานกลาง
    และพระเอกทุกภาคก็จะต้องมีชื่อว่ายูกิ ช่างมันเถอะ ปล่อยมันไป

โคนัน คาดว่าเป็นเรื่องที่ซักวันคงจะจบ ขึ้นอยู่กับอาจารย์ว่าเขาอยากจะให้โคนันกลายเป็นชินอิจิเมื่อไหร่
    โดยส่วนตัวอยากให้เป็นโคนันไปนานๆ เพราะโคนันชักจะหล่อกว่าชินอิจิขึ้นทุกตอนๆ

สรุป เลือกโปเกม่อนค่ะ
    tsukaima
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -32
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/02/2011

ตั้งหัวข้อ by tsukaima on Sat Mar 05, 2011 5:25 pm

ผมวากันดั้มนะ เพราะมมันน่าจะหาอะไรมาต่อได้อยู่ดีละ เรทมันก็ยังดีอยู่

แต่ผมว่าทุกเรื่องมันก็หาไรมาต่อได้อยู่ดีละ แถมก็ดีทุกเรื่อง ผมว่าจบยากทุกเรื่องเรย
    Shana
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 21
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 23
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/03/2011

ตั้งหัวข้อ by Shana on Sun Mar 13, 2011 8:59 pm

โดเรม่อน ครับ ถึงแม้ ความจริง จะมีฉากจบแล้ว

แต่ก็ไม่ได้ ทำออก มาถึงยังเป็นการ์ตูน อมตะอยู่

ปล.ฉากจบที่ว่า คือ
    1.เรื่องราวทั้งหมดที่เกิดขึ้นคือ ความฝันของโนบิตะ ที่เป็นเจ้าชายนินทามาตลอด(หลังจากตื่นมาก็ร้องเรียกหาโดเรม่อน
    แต่ก็ไม่สามารถพบกันได้เพราะโดเร่ม่อนคือความฝันแล้วก็ร้องไห้ ) ฮือๆ ถ้าเป็นงี้นะ ร้องไห้เลย
    2.โนบิตะต้องการพิสูทให้โดเรม่อนเห็นว่า สามารถดูแลตัวเองได้ และให้โดเรม่อน กลับไปยังศัตวรรษที่ 22 โดยกล้าไป
    ท้าต่อยกับ ใจแอนท์ และลง มือ ทำจริงๆ
    3. จำไมได้อ่ะ

[W]hiTE-AnGe[L]
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 32
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -196
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 3
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/03/2011

ตั้งหัวข้อ by [W]hiTE-AnGe[L] on Mon Mar 14, 2011 4:56 am

ผมว่า โคนัน ครับ มันต่อไปเรื่อยๆ ได้อีกอ่ะ

คนเขียน โดเรม่อนก็ไปเกิดซะแล้ว

ส่วน 3 อันที่เหลือ ถ้ามันยืดเยื้อต่อไป มันก็จะ เวอร์ ขึ้นเรื่อยๆ ซักหน่อยก็คง ไปไม่ได้

(อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หากไม่ถูกใจก็ขอโทดนะครับ)
    Lc'Alexz
    Admin
    Admin

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 47
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 44
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 6
    วันเกิด วันเกิด : 01/04/1994
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/12/2010
    เหรียญ เหรียญ : เหรียญ

ตัวละคร ตัวละคร : ∴Best Couple❤️

ตั้งหัวข้อ by Lc'Alexz on Mon Mar 14, 2011 9:46 am

โปเกม่อนครับ

ผลิด โปเก แปลกใหม่ ได้เรื่อยๆ

จึงคาดว่า น่าจะจบยากงิ

Shana
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 21
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 23

ตั้งหัวข้อ by Shana on Mon Mar 14, 2011 3:13 pm

[W]hiTE-AnGe[L] พิมพ์ว่า:ผมว่า โคนัน ครับ มันต่อไปเรื่อยๆ ได้อีกอ่ะ

คนเขียน โดเรม่อนก็ไปเกิดซะแล้ว

ส่วน 3 อันที่เหลือ ถ้ามันยืดเยื้อต่อไป มันก็จะ เวอร์ ขึ้นเรื่อยๆ ซักหน่อยก็คง ไปไม่ได้

(อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หากไม่ถูกใจก็ขอโทดนะครับ)

เห็นด้วย เลย มันจะเว่อร์ขึ้นเรือ่ยๆ

ว่า แต่รูป ลาย เซนแบบคุณทำไงรึ
    K-on
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 10
    วันเกิด วันเกิด : 19/09/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 14/03/2011

ตั้งหัวข้อ by K-on on Mon Mar 14, 2011 7:02 pm

โดเรม่อน คะ เพราะว่าคนเขียนตายไปแล้วเลยไม่จบ
    kanadezaza
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 61
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -83
    วันเกิด วันเกิด : 23/01/1998
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/03/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Tachibana Kanade

ตั้งหัวข้อ by kanadezaza on Tue Mar 29, 2011 11:50 am

ผมว่าโคนันนะ

Kow_Niaw
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -196
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 16/01/2011
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Furukawa Nagisa

ตั้งหัวข้อ by Kow_Niaw on Sat Apr 30, 2011 3:13 am

โดราเอม่อน แน่นอนที่สุดครับ เพราะมันเคยมีตอนจบออกมาแล้ว

แต่โดนแบน เพราะฉนั้นมันจะไม่มีตอนจบอีกแล้ว ^^

เวลาขณะนี้ Thu Dec 14, 2017 7:11 am