อยากทราบว่า ตอนนี้มี Light Novel เรื่องอะไรบ้างที่ขายในไทยครับ

Share
    worldwariii
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 71
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 16
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 08/10/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 07/08/2011

อยากทราบว่า ตอนนี้มี Light Novel เรื่องอะไรบ้างที่ขายในไทยครับ

ตั้งหัวข้อ by worldwariii on Wed Dec 07, 2011 2:24 pm

อยากทราบว่าตอนนี้มีเรื่องอะไรบ้าง แล้วผมจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ เอาเฉพาะเรื่องที่ดังๆก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย worldwariii เมื่อ Wed Dec 07, 2011 8:02 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    เหรียญ เหรียญ :
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

Re: อยากทราบว่า ตอนนี้มี Light Novel เรื่องอะไรบ้างที่ขายในไทยครับ

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Wed Dec 07, 2011 4:00 pm

หลายเรื่องครับ ไม่ทราบทั้งหมด

ซื้อได้ตามร้านหนังสือทั่วไป

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor
    Magaruradyne
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 52
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 30
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 16
    วันเกิด วันเกิด : 02/12/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/12/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Vongola Primo

Re: อยากทราบว่า ตอนนี้มี Light Novel เรื่องอะไรบ้างที่ขายในไทยครับ

ตั้งหัวข้อ by Magaruradyne on Fri Dec 09, 2011 11:58 pm

ที่รู้มานิดหน่อยก็ Kanokon แล้วก็ Shana นะครับ nm_15

Valola & Jundo

rubielcares
    Senior
    Senior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 97
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 54
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันเกิด วันเกิด : 07/11/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 25/11/2010

ตั้งหัวข้อ by rubielcares on Tue Jan 03, 2012 2:22 pm

ที่ผมอ่านนอกจากเรื่องดังๆก็มี

1.Seikoku no Ryukishi อัศวินมือใหม่มังกรป้ายแดง
    2.D-Breaker
    แล้วก็
    3.Kujibiki Yuusha Sama ผู้กล้ามากับดวง ครับ
    kanomi
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -17
    วันเกิด วันเกิด : 04/12/1994
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 28/11/2010

ตั้งหัวข้อ by kanomi on Mon Jan 16, 2012 10:57 am

shana
    kanokon
    school day
    zero no tsukaima
    regios
    gun princess
    kami no memo chou
    EMP
    IS
    เยอะแยะค่ะ
    KentaSaharu
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -68
    วันเกิด วันเกิด : 11/07/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 30/05/2011

ตั้งหัวข้อ by KentaSaharu on Mon Jan 16, 2012 1:29 pm

ที่ผมอ่านและเห็นมาก็มี
    Shana
    Waganai(ชมรมคนไร้เพื่อน)
    ขบวนการนักสืบ NEET
    IS
    Kanokon
    Gun princess
    เกมLoveพิชิตรัก
    สงครามจักรกล มนตราราตรี(ใช่ชื่อนี้ป่าวน้อ??) [Machine Doll]
    รักวุ่นวาย ของนายคุราตะ
    Hidan no Aria
    นิยายรัก ฉบับลุ้น
    นาย0สนิท
    แล้วก็ อัศวินมือใหม่มังกรป้ายแดง ครับ

ส่วนมากเห็นเพื่อนอ่านกัน ส่วนผมอ่านแค่ ชมรมคนไร้เพื่อน นักสืบNEET เกมLoveพิชิตรัก สงครามจักรกล แล้วก็นายคุราตะ
    สนุกดีนะครับ nm_05

chapo
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -4
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 11/08/2011

ตั้งหัวข้อ by chapo on Mon Jan 16, 2012 4:51 pm

ในไทยก็มี
    ค่าย bliss เช่นเรื่อง ชานะ โทร่าโดร่า
    ค่าย dex น้องใหม่จอมมาร
    ค่าย a-Plus เจ้านี่เหรอซอมบี้
    ค่าย luckpim คาโนคอน,ชมรมคนไร้เพื่อน,ยัยศูนย์สนิท
    ค่าย rose น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก ,IS

และเรื่องที่แนะนำ toaru majutsu no index ยังไม่มีlc
    kanomi
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -17
    วันเกิด วันเกิด : 04/12/1994
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 28/11/2010

ตั้งหัวข้อ by kanomi on Mon Jan 16, 2012 8:19 pm

chapo พิมพ์ว่า:
    ค่าย rose น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก ,IS
    นั่นมัน อนิเมชั่นแล้วนะคะ
    IS ของ luckpim ค่ะ
    KentaSaharu
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -68
    วันเกิด วันเกิด : 11/07/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 30/05/2011

ตั้งหัวข้อ by KentaSaharu on Thu Jan 19, 2012 10:27 am

kanomi พิมพ์ว่า:
    chapo พิมพ์ว่า:
    นั่นมัน อนิเมชั่นแล้วนะคะ
    IS ของ luckpim ค่ะ
    เรื่องน้องสาว ผมได้ยินโฆษณาเห็นบอกว่าเป็นนิยายฉบับพิเศษน่ะครับ(ไม่รู้จริงไหม) เรื่องนี้มันก็มีlight novelที่ญี่ปุ่นอยู่แล้ว ไทยเอามาพร้อมอนิเมะก็ไม่แปลก(มั้ง)ครับ

เวลาขณะนี้ Sat Jan 20, 2018 6:12 pm