สังเวยโลกใหม่ของวงการอินเตอร์เน็ท Megaupload.com ถูกสั่งปิดแล้ว

Share
    Furiko
    Admin
    Admin

ระดับเหรียญ ระดับเหรียญ : HinanaiTenshi

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 251
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 819
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 79
    วันเกิด วันเกิด : 20/10/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/10/2010
    เหรียญ เหรียญ : เหรียญของเขาน๊า

ตัวละคร ตัวละคร : ∴I Love Coffee★

สังเวยโลกใหม่ของวงการอินเตอร์เน็ท Megaupload.com ถูกสั่งปิดแล้ว

ตั้งหัวข้อ by Furiko on Fri Jan 20, 2012 8:45 am

รายงานเมื่อซักครู่ จาก AP

http://abcnews.go.com/Technology/wireStory...93#.Txh5Z4GIpKE

เว็บอัพโหลดชื่อดังอย่าง Megaupload.com ถูกสั่งปิดเนื่องจากพบว่าไฟล์ในเซิฟเวอร์มีการละเมิดลิขสิทธ์

ทางทีมงาน และเจ้าของ รวมไปถึงบริษัทที่มีส่วนร่วมในการบริหารก็ถูกแจ้งดำเนินในข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์อีกเช
    ่นกัน

* เมกาอัพโหลดมีเซอร์เวอร์อยู่ในอังกฤษ และถือว่าเป็นเว็บไซต์ยอดนิยมอันดับที่ 13 ของโลกครับ

ลองไปอ่านบทความที่ผมเขียนไว้เมื่อวานดูก่อนนะครับ

ตื่นตัวกันได้แล้วหรือยังครับพี่น้อง เมื่อกฏหมาย SOPA/PIPA กำลังจะถูกพิจารณา, เกี่ยวอะไรกับเรา และเกิดอะไรขึ้นกับเรา ลองมาอ่านๆกันดูครับ

เรื่องนี้อาจจะไม่เกี่ยวกับ SOPA/PIPA ที่ผมพูดถึงก็จริง เพราะร่างกฏหมายยังไม่ได้เข้าสู่กระบวนการพิจารณา
    แต่ลองคิดตามเล่นๆครับ ว่าถ้าหากกฏหมายข้อนี้เกิดผ่านมติขึ้นมา เว็บอัพโหลดที่พวกคุณใช้อยู่เป็นประจำ ก็อาจจะถูกหางเลขไปด้วยก็เป็นได้ครับ

ไม่ใช่แค่ไฟล์หนังหรือเพลง "รูปภาพ" ก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกันครับ

พร้อมหรือยังกับโลกอินเตอร์เน็ทยุคใหม่?

ล่าสุด กลุ่มแฮคเกอร์ขั้นเทพอย่าง Anonymous ได้จัดการแฮคเว็บไซต์หลักๆของวงการบันเทิงในอเมริกาเรียบร้อยแล้ว

#Anonymous
    4 sites taken down: universalmusic.com justice.gov riaa.org mpaa.org by #Anonymous in response to the closing of #Megaupload
    + trolling on Facebook FBI pages by tunisian ppl

เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร โปรดติดตาม

ขอขอบคุณข้อมูลที่เป็นประโชยน์ แก่เราค่ะ
    เครดิส : http://www.modxtoy.com/v1/index.php?showtopic=144990

เวลาขณะนี้ Sat Jan 20, 2018 6:11 pm