มีเดียไฟล์จะปิดแล้วทำไงดีครับ??

Share
    seeniii
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -52
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 10
    วันเกิด วันเกิด : 05/12/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/01/2011
    เหรียญ เหรียญ :

มีเดียไฟล์จะปิดแล้วทำไงดีครับ??

ตั้งหัวข้อ by seeniii on Wed Jan 25, 2012 5:49 pm

รายงานความคืบหน้าขององค์กรSOPAประจำวันที่ 23 มกราคม 2555
    MegaUpload - ปิดแล้ว
    Fileserve - ปิดแล้ว
    FileJungle - กำลังถูกลบข้อมูล และถูกบล็อคในประเทศUS
    UploadStation - ถูกบล็อคในประเทศUS
    FileSonic - อยู่ในการเจรจาของFBI
    VideoBB - ปิดแล้ว
    Uploaded - ปิดแล้ว
    FilePost - กำลังลบข้อมูล
    Videoz - อยู่ในการเจรจาของFBI
    4Shared - 1 กุมภาพันธ์ 2555
    MediaFile - อีก 90 วันต่อจากนี้
    Org Torrent - อีก 30 วันต่อจากนี้
    Network Share mlRC - กำลังลบข้อมูล
    Koshiki - ยังทำงานได้เพราะเป็นลิขสิทธิ์ของประเทศญี่ปุ่น
    Shienko Box - ยังทำงานได้เพราะเป็นลิขสิทธิ์ของประเทศจีนและเกาหลี
    ShareX BR - ปิดแล้ว
    แล้วก็มีแนวโน้มที่จะจัดการกับ 3 เว็ปนี้
    - Google
    - Wikipedia (คลังข้อมูลรายงานเราTT_TT)
    - Youtube

[SOPAคืออะไร

จากข้างบนคิดว่าไงอ่ะ (เราแย่มากๆอ่ะฝากไว้เกือบ300GBแล้วอ่ะ TT_TT)
    ZERO
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 30
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -140
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 18/05/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 20/11/2010

Re: มีเดียไฟล์จะปิดแล้วทำไงดีครับ??

ตั้งหัวข้อ by ZERO on Tue Jan 31, 2012 9:52 pm

ถ้าปิดครบแล้วอินเตอร์เนทก็ไม่เหลืออะไรนอกจากเกมออนไลน์แล้วหละ nm_06
    HallOWeeN
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 9
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -3
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 13/10/2010

Re: มีเดียไฟล์จะปิดแล้วทำไงดีครับ??

ตั้งหัวข้อ by HallOWeeN on Wed Feb 01, 2012 6:22 pm

รู้สึกจะไม่ปิดนะครับ

http://www.dexclub.com/webboard/show.php?Category=general&No=23006

Credit : ตามในสิงก์ครับ
    kirayamatosd
    Senior
    Senior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 80
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -212
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 6
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 08/12/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Kotiya Sanae

ตั้งหัวข้อ by kirayamatosd on Sat Feb 04, 2012 2:06 pm

พูดตรงๆว่า ไม่น่าเป็นไปได้ขนาดปิดหมดหรอกนิ ไม่งั้นอินเทอร์เน็ตจะแทบไม่เหลืออะไรเลย
    ไม่มีเว็บฝากไฟล์ ไม่มีอากู๋ ไม่มียูทูป ไม่มีวิกิ เต็มที่ก็โซเชียลเน็ตเวิร์คเกมออนไลน์เหอๆ
    TsukiMusaki
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 41
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -289
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 3
    วันเกิด วันเกิด : 27/08/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 04/12/2011

ตั้งหัวข้อ by TsukiMusaki on Sat Feb 04, 2012 10:18 pm

ถ้าปิดหมดก็คงลำบากแย่เลยค่ะ

แบบนี้การเล่นอินเทอร์เน็ตก็จะไร้ค่า

นอกจากดูการ์ตูนไม่ได้แล้ว

ก็ยังไม่สามารถหาความรู้เพิ่มเติมได้ด้วยนะนี่

จริงๆแล้วเค้าควรจะหาวิธีการอื่นที่ดีกว่านี้นะคะ nm_20
    Red-emperor
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 567
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -315
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 493
    วันเกิด วันเกิด : 05/06/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/10/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : ภูติ Nagoto Yuki

ตั้งหัวข้อ by Red-emperor on Sat Feb 04, 2012 11:54 pm

ฒายืนยันว่าไม่ปิดครับ

Sekai wo Ooini moriagerutame no Anime-All-Season no dan
    (SOA)
    กองกำลังของ Anime-All-Season เพื่อความสนุกสนานของโลกทั้งใบ

"^.^ จงร่วมกับเรา ^.^"
    Red-Emperor

เวลาขณะนี้ Sat Jan 20, 2018 6:06 pm