ภาพวาดมือ Vocaloid2-3 ตัวละครใหม่ ติชม หรือ จะมาร่วมแจมกัน ตามสดวกครับ

Share

showfuck
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 2
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -77
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/05/2011

ภาพวาดมือ Vocaloid2-3 ตัวละครใหม่ ติชม หรือ จะมาร่วมแจมกัน ตามสดวกครับ

ตั้งหัวข้อ by showfuck on Fri Mar 16, 2012 4:13 am

ก็ไม่มีอะไรมาก แค่อยากมีส่วนร่วมนิดๆหน่อยๆ แค่ชื่อที่ผมใช้ในBBSก็เกรียนสุดๆ เรียกได้ว่า สมัคร์มาเพื่อ "Download" ผมอยากรู้ว่า มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ คนไหนที่เป็นสาวก Vocaloid กันบ้าง

สามารถติชมได้ครับ หรือใครจะมีภาพวาดเจ๋งๆ มาร่วมแจมก็"จะดีมากๆ" จะพวกไหนสายไหนไม่สำคัญ หากใจรักใน2Dนั้นไซร์ พวกเราคือเพื่อน ร่วมอุดมการณ์เดียวกัน

อื่ม รูปนี้ผมมีต้นแบบมาจากกล่องVocaloid2 ที่บ้านครับ พอดีอวยคู่นี้อยู่ เพราะมาเป็นคู่จรึงน่ารักx2 Kagamine Twin!!

เธอคนนี้ มีชื่อว่า Suzune Ring เป็นคาแรคเตอร์ตัวใหม่ เสียงดีมากๆครับ น่าจะมาแข่งกับ IA ออกมาพร้อมผลิตภัณฑ์ Vocaloid3 (YAMAHA)

เธอคนนี้ มีชื่อว่า Lily เป็นคาแรคเตอร์ที่เหมาะกับเพลงแนว HavyRock-DeadRock มากๆครับ "กูร๊อค" ถ้าเคยฟังเพลงใหม่ๆอย่าง Bite the Dust และ Jitter Doll และอีกเพลงที่เพราะมากๆเช่นกัน Lily - Vestige

(ยังวาดไม่เส็รจ) ส่วนเจ๊คนนี้ Yowane Haku เธอกำเนิดมาจากกลุ่ม FanArt ครับ เนื่องจากกระแสตอบรับค่อนข้างแรงแซงเฟอรารี่ เธอจรึงมีเสียงร้องเป็นของตัวเอง ผลงานของเธออยู่ในผลิตภัณฑ์ Vocaloid2 (YAMAHA) ครับ

(ยังวาดไม่เส็รจ)รูปนี้มาจากWallpaper ที่ใช้อยู่ ไม่มีอะไรพิเศษ

(ยังวาดไม่เส็รจ)รูปนี้น่ารักดีครับ ไม่มีอะไรพิเศษ

เธอคนนี้ Kasane Teto แบบมาจากภาพ Wallpaper วาดแบบ chibi ก็น่ารักไปอีกแบบครับ ทรงผมแบบนี้ต้องมาคู่กับขนมปังฝรั่งเศษสินะ

เวลาขณะนี้ Sat Jan 20, 2018 6:06 pm