วิธีจีบหญิง 10ข้อ

Share

BodyGrop
    Junior
    Junior

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 58
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 3
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันเกิด วันเกิด : 27/01/1999
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 12/03/2012
    เหรียญ เหรียญ : ที่วางเหรียญ
    ตัวละคร ตัวละคร : บาซูก้า

วิธีจีบหญิง 10ข้อ

ตั้งหัวข้อ by BodyGrop on Fri Mar 16, 2012 10:06 pm

ข้อที่ 1
    เข้าไปตีสนิท อย่างเช่น คุยกับเธอเรื่องต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น เรื่องความรัก ครอบครัว ธรรมชาติ
    แต่ระหว่างคุยต้องสังเกตุสีหน้านะว่าเป็นอย่างไร ถ้าเธอทำหน้าเย็นชา ก็พยายามออกห่างก่อน (ไม่งั้นเธอจะรำคาญ)
    แต่ถ้าเธอ ยิ้ม แล้วตอบรับอย่างดี อาจมีหวัง นะ

ข้อที่ 2
    ช่วยเหลือเธอทุกอย่าง เช่น ยกของ ช่วยสอนการบ้านต่างๆ ถ้าเธอ ตอบรับอย่างดี ก็พัฒนาความสัมพันธ์ ไปโลดด
    แต่ไม่ใช้ว่าจะง่ายๆ ถ้า ทำข้อ 1 ไม่ดี เธออาจจะบอกว่า ไม่ต้องมายุ่ง ชั้นยกเองได้ หรือบางคน เมินใส่
    ป.ล
    ผมโดนเมินใส่

ข้อที่ 3
    ทำความรู้จักให้เหนียวแน่นขึ้น เช่น
    ชวนเธอไปเที่ยว แต่ไม่ใช้ 2 ต่อ 2 ชวนเพื่อนสนิทเธอไปด้วย ชวนคนรู้จักของเธอไปด้วย
    (เพื่อให้เธอความมั่นใจว่า เราจะไม่ทำร้ายเธอ)
    ถ้าเธอตอบ ตกลง ก็ถือว่า เธอเริ่มมีใจให้แล้ว
    แต่ถ้าเธอปฏิเสธ ก็หมดโอกาส พยายามเป็นแค่เพื่อนก็พอ หากไม่สามารถผ่านข้อ 3 ได้

ข้อที่ 4
    ถามเพื่อน สนิทเธอ ทุกอย่างเกี่ยวกับ ตัวเธอ เช่น
    เธอชอบทานอะไร เธอชอบผู้ชายแบบไหน เธอเป็นคนอย่างไร
    เพื่อ เราจะได้ปรับตัวเข้า หาเธอได้อย่างสมบูรณ์แบบ
    (เธอจะได้ ชอบมากขึ้น)

ข้อที่ 5
    ต่อจากข้อ4
    ทำทุกอย่างที่เธอชอบ เช่น
    ของผมทำ ขนมปังให้ จริงๆแล้ว ไม่ได้ทำ ซื้อเอา ใน 7-11 ก็มี แฮ้ะ ๆ
    แล้วก็ชวนเธอคุยเกี่ยวกับเรื่องของเธอ (อย่าไปถึงเรื่องภายในครอบครัว)
    ไม่งั้นเธอจะ ตัดความสัมพันธ์

ข้อที่ 6
    ขอเบอร์โทรศัพธ์ เธอซ้ะ (ต้องอาศัยความหน้าด้าน 60%)
    ต้องทำดีกับเธอให้มากๆ ก่อน ไม่งั้นเธออาจไม่ให้

ข้อที่ 7
    ทำดีกับเธอทุกอย่าง ถ้าได้เบอร์นะ เช่น
    โทรไปถามเธอว่า ถึงบ้านรึยัง ไปส่งเธอที่บ้าน
    พัฒนาความสัมพันธ์ แบบเก้ากระโดด ไปโลด ๆ

ข้อที่ 8
    โทรไปหาเธอ เพื่อ ?? เช่น
    ถามเธอว่า ว่างไหม ก็ชวนเธอออกมาข้างนอก
    แล้วก็พาเธอไปเที่ยว (เหมือนกับเดท นั้นแหละ)

ข้อที่ 9
    ต้อง หน้าด้านแบบ สุดๆ ๆ ๆๆ 10000%เลยททีเดียว
    ถามเธอว่า มีคนที่ชอบรึยัง
    (แล้วสังเกตุอาการเธอ หากเธอเริ่มมีอาการกระสับกระส่ายก็แสดง ว่ายังไม่มีคนชอบ)
    [แต่ถ้าเธอเฉยๆ ก็แสดงว่า เธอ แอบมีใจให้คนอื่น]
    ถ้ารู้ว่าใคร ก็ไป ฆ่ามัน โลด เฮ้ ๆ ๆๆ

ข้อที่ 10 สุดท้าย
    ต้องอาศัยความหน้าด้าน เกิน 10000% เลยทีเดียว
    สารภาพรักกับ เธอซ่ะ แล้วตามด้วยบอกเธอว่า เช่นของผมนะ
    {[เราชอบเธอมานานแล้วล่ะ เราพึ่งตัดสินใจได้ว่าจะสารภาพรักกับเธอเรากลัวว่าเธอจะปฏิเสธ ก็เลยไม่กล้า บอกตั้งแต่แรก]}

-ป.ล
    ผมโดนปฏิเสธ ด้วยคำว่า
    (เราเป็นเพื่อนกันน่ะ ดีแล้ว เราก็ขอบคุณนะที่มีความรู้สึกดีๆ ให้เรา เราขอโทษด้วยนะ)

ผมก็ตอบกลับไปว่า
    (ไม่เป็นไร ยิ้ม เราเป็นเพื่อนกันก็ได้จ้า)

mayjisung
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 16
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 21
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 4
    วันเกิด วันเกิด : 04/11/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 22/02/2011

Re: วิธีจีบหญิง 10ข้อ

ตั้งหัวข้อ by mayjisung on Sat Mar 17, 2012 1:51 am

เราไม่เอาคำว่า "เพื่อน" !! เราจีบ เราชอบเพราะเราอยากได้ "แฟน" ไม่อยากได้ "เพื่อน" !! T^T

ปล.เราเคยผ่าน ณ จุดนี้มาแล้ว อิอิ >w< จนทุกวันนี้ก็ได้คบกัน

pattnpong
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 7
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 5
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 28/04/2011

ตั้งหัวข้อ by pattnpong on Sat Mar 24, 2012 7:22 pm

เออ ผมติดอยู่อย่างเดียว ความกล้ามีไม่พอ ไม่กล้าที่จะไปขอคืนดี ไม่กล้าไปปลอบเวลาเธอทุกใจ จนเธอทิ้งเราไป

schoolday
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 2
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 17/10/2010

ตั้งหัวข้อ by schoolday on Thu Apr 12, 2012 11:19 pm

ของผมไม่เคยทำแหะ ขอคุยด้วยบ่อยๆแล้วก็บอกไปว่า ชอบนะคบกันได้ไหม แค่นั้นแหละ ไม่เรื่องมาก ผู้หญิงตกใจเลย
    เอ๋ ทำไมอยู่ๆก็บอกแล้วง่ายๆ งี้เลย เราก็ตอบ ใช่ คำตอบหละ ก็ได้...

piyawatgodd
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 17
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 16
    วันเกิด วันเกิด : 30/10/1996
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 15/04/2012
    เหรียญ เหรียญ :
    ตัวละคร ตัวละคร : มากิเสะ คุริสุ

ตั้งหัวข้อ by piyawatgodd on Sun Apr 22, 2012 3:38 pm

มันดูแล้วทำให้มันง่ายขึ้นเยอะเหมือนกันนะครับนี่

mek
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -20
    วันเกิด วันเกิด : 10/04/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 30/10/2011

ตั้งหัวข้อ by mek on Mon Apr 23, 2012 9:17 pm

ขอบคุณหลายๆเนอ

เวลาขณะนี้ Sat Dec 10, 2016 2:17 am