เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

Share
    praew201
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 19
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 0
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 26/03/2012
    เหรียญ เหรียญ : ที่วางเหรียญ

เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

ตั้งหัวข้อ by praew201 on Mon Mar 26, 2012 5:08 pm

เอ่อ...คือแบบว่าฉันเรียนดนตรีไทยค่ะ แล้วบางวันฉันก็มาเช้าเป็นคนแรกค่ะ ตรงบันไดชั้น 3 บางครั้งเราได้ยินเสียงฆ้องวงเล่น
    เองบ้างน่ะคะ พี่ๆเองก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน "เมื่อกี้นี้มีคนมาเล่นฆ้องรึเปล่า" มันเกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้ว แล้วส่วนมากคนที่ได้ยิน
    จะมาคนเดียวซะมากกว่า เวลาก่อน 6 โมงครึ้ง บางครั้งก็รู้สึกเหมือนมีคนมานั่งข้างๆ หรือข้างหลัง ได้แต่ตัวแข็งทื่อเป็นท่อนไม้กลัว
    จนทำอะไรไม่ถูก แล้วเพื่อนที่เรียนดนรีไทยรุ่นเดียวกันไม่มีใครอยูููู่ห้องเดียวกับเราเลยค่ะ มีแต่ห้อง 1 กับ ห้อง 2 เราอยู่ห้อง 3
    ก็คิดว่ารอให้ใครมาเปิดห้องก่อนแล้วค่อยไปดีน้า แต่เวลารอนั้นมิใช่น้อยๆเลย แถมน่าเบื่ออีกด้วยค่ะ
    คิดว่าฉันควรทำยังไงดี
    ขอคำแนะนำด้วย...
    มันหดหู่ยังไงชอบกล... nm_17
    praew201
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 20
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 26/03/2012

Re: เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

ตั้งหัวข้อ by praew201 on Mon Mar 26, 2012 5:53 pm

ช่วยตอบ...ด้วย...สิ....

chaninzar
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 15
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 9

Re: เอ่อ...ยังไงดีล่ะช่วยฟังหน่อยละกัน

ตั้งหัวข้อ by chaninzar on Mon Mar 26, 2012 11:47 pm

ก็เดินเข้าไป ดูให้เห็นกับตาเลย ครับ
    praew201
    Rookie
    Rookie

ตั้งหัวข้อ by praew201 on Tue Mar 27, 2012 12:12 pm

หูยยยยยยยยยย สยองงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

senosen
    Rookie
    Rookie

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 9
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 6
    วันเกิด วันเกิด : 04/05/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 11/03/2012

ตั้งหัวข้อ by senosen on Tue Apr 10, 2012 3:46 pm

ง่ายๆ ถ้าเป็นแบบนั้นโกยลูกเดียว nm_17
    ล้อเล่นครับ ถ้าเป็นแบบนั้นส่วนมากมักจะมาจากความคิดเราเอง nm_25
    ที่ตัวแข็งทือนั้นมักจะเกิดมาจากสภาวะจิตใจที่ตืนกลัว คิดว่าด้านข้าง หรือด้านหลังเรามีสิ่งที่เหนือธรรมชาติอยู่
    และที่ได้ยินเสียงฆ้องดังนั้นครูคงเปิดเพลงฟังเล่นอยู่มั้ง nm_10 (คิดแบบให้กำลังใจตัวเองเข้าไว้)
    แต่ถ้าไม่ไช่ทั้งสองอย่างก็ แนะนำว่าอย่ากลัว เพราะว่าผีน่ะจะไปหลอกเฉพาะคนที่กลัวเท่านั้น nm_06
    หลักฐานคือ ครั้งหนึ่งผมเคยไปนอนวัดกับเพื่อน 4 คน กับพี่สาว
    เพื่อนผม 4 คนนั้นเฝันเจอผี แต่ผม กับ พี่สาวกลับหลับสบาย ไม่เจออะไร nm_01
    ผมก้เลยคิดว่าผีน่ะ จะหลอกเฉพาะคนที่กลัวผีเท่านั้น ส่วนคนที่ไม่กลัวมักจะไม่เจอ nm_22

Yukiking
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 8
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 8
    วันเกิด วันเกิด : 05/03/1995
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 15/04/2012
    ตัวละคร ตัวละคร : ทาจิบานะ คานาเดะ

ตั้งหัวข้อ by Yukiking on Sun Apr 15, 2012 4:19 am

โจ๊ะ พรึมๆ - -
    wisanu.thongin
    Rookie
    Rookie

ระดับเหรียญ ระดับเหรียญ : ที่วางระดับเหรียญ
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 16
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 23
    วันเกิด วันเกิด : 19/11/1989
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 16/08/2012

ตั้งหัวข้อ by wisanu.thongin on Fri Aug 17, 2012 12:09 am

ขอเชิญคุณเรียว5555+ ถ้าเป็นผมนะจะมาสายๆให้คนอื่นเป็นหน่วยกล้าตาย nm_25

เวลาขณะนี้ Tue Nov 21, 2017 2:59 pm