รีวิว อาหารเสริม DHC และ ความอร่อยหอมหวานจากกาแฟรสที่กลมกล่อม

Share

Furiko
    Admin
    Admin

ระดับเหรียญ ระดับเหรียญ : HinanaiTenshi

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 251
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 819
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 79
    วันเกิด วันเกิด : 20/10/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/10/2010
    เหรียญ เหรียญ : เหรียญของเขาน๊า

ตัวละคร ตัวละคร : ∴I Love Coffee★

รีวิว อาหารเสริม DHC และ ความอร่อยหอมหวานจากกาแฟรสที่กลมกล่อม

ตั้งหัวข้อ by Furiko on Wed May 02, 2012 5:27 pm

สวัสดีค่ะ สมาชิก AAS ทุกคน เนื่องจากว่าหลายวันก่อนได้ลอง อาหารเสริมยี่ห้อ DHC เป็นครั้งแรกค่ะ
    เลยเอาประสบการณ์มาเล่าให้เพื่อนๆ มาให้ฟ้งกันค่ะ ^^"
    ตอนแรกคิดว่ากินแล้วได้ผลจริงหรอ ? เราจึงสั่งซื้อมาทานค่ะ ราคาก็ไม่เท่าไหร่

จึงซื้อ DHC Collagen (แบบ20วัน)

ประโยชน์ของคอลลาเจนต่อผิว
    • ช่วยให้ผิวพรรณเกิดความชุ่มชื้น
    • ช่วยเสริมความเรียบตึงให้กับผิวหนัง
    • ช่วยทำให้ผิวดูเรียบเนียนกระชับ
    • ช่วยเสริมสร้างความแข็งแรงของชั้นผิวหนังและเสริมให้กระดูกแข็งแรง

สามารถเลือกทานได้ 2 วิธี ดังนี้ค่ะ
    - รับประทานหลังอาหารเช้า 3 เม็ด หลังอาหารเย็นอีก 3 เม็ด
    - รับประทานครั้งเดียวหลังอาหารเย็น 6 เม็ด แล้วตามด้วยน้ำอุ่นหรือน้ำที่ไม่ได้แช่ตู้เย็น

เล่าจากประสบการณ์
    ตัวนี้ ราคาก็ 250 บาทเองค่ะ แล้วก็ลองทานไปได้ไม่ถึง 10 วันเท่านั้นนะ
    จากก่อนจะทานเคยเอามือจับผิวแขนตัวเองหรือหน้าออกเหนี่ยวๆไม่ค่อยลื่น
    พอผ่านไปได้ 10 วันเท่านั้นแหละ เลยลองจับๆดู หรือ ลูบดู ปรากฏว่าผิวลื่นมากค่ะ ><
    รุ้สึกว่า ชุ่มชื้น และ เรียบ และทำให้ผิวดูเรียบเนียนกระชับ และ หลายๆอย่าง อย่างที่เขากล่าวไว้จริงๆ อันนี้เอามาจากประสบการณ์ล้วนๆค่ะ

อ่อ!.. ลืมไปยังเหลืออีกตัวค่ะที่ซื้อมาพร้อมกับ DHC Collagen

DHC Blueberry (แบบ20วัน)

ประโยชน์ของ Blueberry
    - ช่วยบำรุงสายตาที่อ่อนล้าได้อย่างมีประสิทธิภาพ ชะลอการเกิดต้อกระจกซึ่งเป็นภาวะเลนส์ตาขุ่นมัวอันเนื่องจากความเสื่อมของเลนส์ตา
    - บำรุงสายตา เพื่อความสดชื่นสดใส ลูกตาดำดูสดใสตาขาวไม่ดูหมองๆ อีกต่อไป
    - สำหรับผู้ที่ใส่คอนแทคเลนส์เป็นประจำ จะรู้สึกได้เลยค่ะว่าตาแห้งน้อยลง ลดอาการ แสบตาและเคืองตา

วิธีรับประทาน : ทานครั้งละ 1 เม็ด วันละ 2 ครั้ง หลังอาหาร เช้า-เย็น แล้วตามด้วยน้ำอุ่นหรือน้ำที่ไม่ได้แช่ตู้เย็น

เล่าจากประสบการณ์
    ราคาเบาๆ 240 บาทเองค่ะ ^^
    ตัวนี้ก็เพิ่งซื้อมาพร้อมๆกันค่ะ ก็ลองกิน 2 ตัว พร้อมกันค่ะ ก็เป็นอาหารเสริมอีกอันนึงที่ช่วยรักษาตาน่ะค่ะ
    ปกติเป็นคนเล่นคอมพิวเตอร์นานและบ่อยมาก จึงซื้อตัวนี้ทานบำรุงสายตา คิดว่าเป็นประโชยน์มากจริงๆนะ
    ทานไปได้ไม่ถึง 10 วันเช่นกัน รู้สึกว่าตื้นเช้ามา ตาสดใสแบบว่าดูสว่างไม่ปวดตาไม่อะไรเลย รู้อย่างงั้นจริงๆนะ

จนตอนนี้ก็ยังไม่ละเลยที่จะซื้อยี่ห้อ DHC มากินค่ะ ^^" ตอนนี้สั่งมาแล้ว 4 แบบค่ะ ได้แก่

DHC Diet Power (30วัน) 670 บาท
    DHC Vitamin B-MIX (60วัน) 220 บาท
    DHC DHA (20วัน) 270 บาท
    DHC Miletto ekisu(20วัน) 375 บาท

ขอเม้าท์ทีละตัวละกันค่ะ เพิ่งได้มาสดๆแต่ยังไม่ได้ลอง แต่เขาไม่แนะนำให้ทานหลายตัวในเวลาเดียวกันค่ะ
    มันจะไม่ดูดซึม เราจึงทานแยกเป็นส่วนๆ ห่างกัน 4 ชมค่ะ ><

งั้นอยากรุ้ไหมว่าที่เราซื้อมาทานมีตัวอะไรได้ผลแบบไหนกันบ้างเริ่มจาก...

DHC Diet Power (30วัน)
    เพื่อเผาผลาญไขมันในร่างกายที่สะสมมาเป็นเวลานาน รวมทุกสิ่งอย่างเพื่อการเผาผลาญไขมัน
    เพื่อการลดน้ำหนักอย่างมีประสิทธิภาพ ไม่ต้องทานหลายๆตัวแค่ชุดนี้ชุดเดียว

DHC DHA (20วัน)
    ประโยชน์ของ ดีเอชเอ (DHA)

- ช่วยในการพัฒนาสมองโดยเฉพาะด้านความจำและการเรียนรู้ มีสมาธิในการศึกษาค้นคว้า บำรุงสมองระบบประสาท และระบบไหลเวียนโลหิต ลดอัตราการอุดตันของเส้นโลหิต
    - มีความจำเป็นในการช่วยพัฒนาสมองและระบบประสาททั้งเด็กและผู้ใหญ่ กำจัดความเครียด อีกทั้งยังช่วยเรื่องความจำและป้องกันอาการซึมเศร้าได้ด้วยค่ะ
    - และยังสามารถบำรุงสายตาและระบบการมองเห็นของจอประสาทตาได้อีกด้วย

DHC Miletto ekisu(20วัน)
    วิตามินรวมเพื่อบำรุงเส้นผมสวยโดยเฉพาะ เหมาะสำหรับผู้ที่กังวล มีปัญหาเรื่องผมขาดง่าย ผมเสียมาก แห้งฟู-มันมาก จัดทรงยาก ไร้ความเงางาม วิตามินบำรุงเส้นผมให้แข็งแรง ผมแห้งเสียกลับสุขภาพดี มีเงางาม เพื่อผมที่นุ่ม เพิ่มน้ำหนักให้เส้นผมสลวยมีน้ำหนักให้ไม่แห้งและชี้ฟู ช่วยเสริมสร้างคอลลาเจน และ สมานรอยต่อเคราตินในเกร็ดผม

DHC Vitamin B-MIX (60วัน)
    ประโยชน์ของวิตามินบีรวม มีดังนี้
    - ช่วยลดปัญหาสิวเสี้ยน สิวอุดตัน ช่วยให้หน้าเนียนเรียบ สวยใสอย่างที่ใจต้องการ เพื่อร่างกายที่แข็งแรงและผิวพรรณสดใส ไร้สิว เพราะวิตามินบีรวมช่วยบำรุงสุขภาพของผมผิวและสายตาหากมีปัญหาสิวหรือแต่งหน้าไม่ค่อยติด ตัวนี้ก็ช่วยได้ค่ะ ใช้บำรุงผิว ผม เล็บ และใช้ป้องกันการเกิดสิว
    - ผู้ที่กำลังลดน้ำหนักร่างกายจะดึงวิตามินบีออกมาใช้เมื่อได้รับไม่เพียงพอทำให้ส่งทำให้เครียดไม่รู้ตัวทำให้เกิดผลเสียต่อสุขภาพ และผิวพรรณ ทำให้ผิวหยาบ ผิวขาดความสมดุล สิวขึ้น ทำให้เกิดสิวอุดตันและเกิดรอยแผลเป็น
    - เหมาะกับผู้ที่ได้รับสารอาหารไม่ครบถ้วนจากการรับประทานอาหารปกติในชีวิตประจำวัน ซึ่งอาจเป็นต้นเหตุของโรคเหน็บชา ปลายมือปลายเท้าชา หรือมีปัญหาความเครียดจากการทำงานหนัก และใช้ในผู้ที่มีอาการของโรคตับอักเสบ
    - วิตามินบีรวมเป็นกลุ่มของวิตามินที่มีความจำเป็นต่อเส้นประสาทให้ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพเสริมสร้างภูมิคุ้มกันร่างกายระบบประสาท
    - เป็นวิตามินพื้นฐานที่จำเป็นเพื่อความสมบูรณ์ของอวัยวะต่างๆบำรุงสุขภาพผิว เส้นผม เล็บให้แข็งแรงส่งเสริมการสร้างพลังงานเหมาะสำหรับผู้ที่มีชีวิตประจำวันเร่งรีบ เหน็ดเหนื่อย หงุดหงิดง่าย

ตามนี้ค่ะ ที่เราเล่าให้ฟ้งนะค่ะ >< สำหรับใครที่อยากลองบ้าง ก็ไม่ได้บังคับนะค่ะสามารถสั่งซื้อจากเว็บนี้ได้เลย
    http://www.hitzclub.com เว็บนี้ส่งเร็ว และ ถ้าคุณตั้งกระทู้สอบถามเขา เขาก็จะตอบได้อย่างมั่นใจแน่นอนค่ะ
    และที่สำคัญของที่จะส่งมาเขาก็ห่อและเก็บรักษาอย่างดีค่ะ ไม่เสียหายแน่นอน =w=b!
    สำหรับ 4 ตัวนี้ Furiko ขอลองก่อนนะค่ะถ้าได้ผลยังไง แล้วจะมาเล่าประสบการณ์จากตัวเองให้ฟ้งอีกค่ะ =w=!

อุ่ยลืมอีกอย่างค่ะ วันนี้เพิ่งได้สดๆร้อนๆซื้อกาแฟ 2 รสมาค่ะ
    มีรสนึงรสสตอเบอรี่ นี้เคยซื้อมารอบแรกดืมแล้วติดใจมากค่ะ >< แค่ดมก็หอมมากกแล้วค่ะ
    ตอนนี้เลยสั่งซื้อมา 2 อันเลย รสสตอเบอรี่ และ ชาเขียวรสแรกที่จะลองชิมค่ะ
    สำหรับใครอยากสั่งซื้อก็แค่ค้นชื่อจากตรงกล่องที่เขียนไว้ก็คงเจอให้ซื้อค่ะ ^^"

pppmmmooo
    Beginner
    Beginner

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 32
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : -111
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 4
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/02/2011
    เหรียญ เหรียญ :
    ตัวละคร ตัวละคร : Tachibana Kanade

Re: รีวิว อาหารเสริม DHC และ ความอร่อยหอมหวานจากกาแฟรสที่กลมกล่อม

ตั้งหัวข้อ by pppmmmooo on Thu May 03, 2012 6:00 pm

หวายกาแฟรสสตอเบอรี่กับชาเขียว????แล้วจะเรียกว่ากาแฟได้จิงอ่ะ(ประหลาดแท้)
    แต่อาจอร่อยก็ได้มั้ง nm_25

Furiko
    Admin
    Admin

ระดับเหรียญ ระดับเหรียญ : HinanaiTenshi

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 251
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 819
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 79
    วันเกิด วันเกิด : 20/10/1991
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 18/10/2010
    เหรียญ เหรียญ : เหรียญของเขาน๊า

ตัวละคร ตัวละคร : ∴I Love Coffee★

Re: รีวิว อาหารเสริม DHC และ ความอร่อยหอมหวานจากกาแฟรสที่กลมกล่อม

ตั้งหัวข้อ by Furiko on Thu May 03, 2012 9:00 pm

pppmmmooo พิมพ์ว่า:หวายกาแฟรสสตอเบอรี่กับชาเขียว????แล้วจะเรียกว่ากาแฟได้จิงอ่ะ(ประหลาดแท้)
    แต่อาจอร่อยก็ได้มั้ง nm_25

ตอนแรกไม่เชือเหมือนกันนะ ถามเจ้าของร้าน เขาบอกเป็นกาแฟ ค่ะ
    ก็ลองชิมไปแล้วนะ ตอนแรกนะ คือ ใส่นํ้าร้อน แล้วก็ ผงในซองลงไปในแก้วแล้วค้นให้เข้ากันค่ะ
    แล้วลองชิมก่อนว่า โอเคยัง แต่พอดีเราชอบให้หวายค่ะ เลยใส่นํ้าตาลไป 2-3 ซ้อนชา แล้วค้น
    อร่อยมากจนตอนนี้ยังไม่รุ้ว่ากาแฟหรืออะไรนะค่ะ แต่รุ้สึกว่ามันจะไปทางโอวันตินมากกว่า =w=

ก็เหนเขาเรียกแบบนี้กันก็เลยต้องเรียกตามค่ะ

Magaruradyne
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 52
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 30
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 16
    วันเกิด วันเกิด : 02/12/1992
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 24/12/2010
    ตัวละคร ตัวละคร : Vongola Primo

ตั้งหัวข้อ by Magaruradyne on Fri May 04, 2012 8:04 am

มิ้วๆ ที่ซื้อมาส่วนใหญ่ชอบซื้อรสอะไรอ่าครับ nm_01

Valola & Jundo

ทาคิซาว่า เชาหรัน
    Moderator
    Moderator

ระดับเหรียญ ระดับเหรียญ :

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 84
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 130
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 5
    วันเกิด วันเกิด : 19/12/1997
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 11/08/2011

ตัวละคร ตัวละคร :
    น้องเหมียว cc

ตั้งหัวข้อ by ทาคิซาว่า เชาหรัน on Mon May 07, 2012 12:00 am

บอกตรงๆก็ดี น่าซื้อนะครับ แต่ไม่ไมีเงินนิ = =

ถ้าใครชอบผลงานไหน ก็อย่าลืมกด+กันนะเหมี้ยว~

lostchain
    Moderator
    Moderator

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 14
    จำนวนเงิน จำนวนเงิน : 24
    คำขอบคุณ คำขอบคุณ : 2
    วันที่สมัคร วันที่สมัคร : 03/04/2012
    ตัวละคร ตัวละคร : Asakura Otome

ตั้งหัวข้อ by lostchain on Mon May 07, 2012 1:12 am

น่าสนหน่อยครับ แต่ไม่มีเงิน บังเอิญเตะฟุ่นอยู่ -...-

เวลาขณะนี้ Sat Dec 10, 2016 12:20 am